Yin jima'i

sextingMatasa sukan ƙi amfani da kalmar 'sexting', an fi amfani da ita ta hanyar masana ilimi ko 'yan jarida. Yana nufin aika saƙonnin jima'i ko hotunan kansu ta hanyar lantarki. Ma’anar ta canza yayin da fasaha ta tashi daga wayoyin hannu ba tare da kyamarori ba wanda kawai ya ba da damar saƙonnin rubutu ko kiran waya zuwa yaɗuwar amfani da wayoyin hannu waɗanda za su iya ɗaukar nau'ikan aikace-aikacen kafofin watsa labarun daban-daban waɗanda ake buga saƙonni, hotuna, har ma da bidiyo.

Rahoto daga Satumba 2015 da Hukumar ta ENASCO ta umarta, Ƙungiyar NGO ta Ƙungiyar Tsaro ta Ƙananan yara mai suna 'Harkokin Jima'i da Harkokin Jima'i tsakanin Matasa Online” ya haɗa da sake nazarin sabon bincike kan sexting. A taƙaice, yana nuna waɗannan abubuwa:

Babban tabbaci

  1. 'Yan mata suna fuskantar matsin lamba sosai don aika 'jima'i' da hukunci mai tsauri lokacin da aka raba waɗannan hotunan fiye da waɗanda aka yi niyya.

Bayanan da ya dace

  1.  Wasu nazarce-nazarcen sun ba da rahoton ƙananan kaso na matasa da ke musayar saƙonnin jima'i, yayin da wasu ke ba da rahoton kashi mafi girma, kuma yawancin bincike sun yi amfani da ma'anoni daban-daban; gabaɗaya ba a san adadin matasa nawa ke musayar hotunan jima'i ba.
  2. Tsofaffi matasa da waɗanda ke da halayen haɗari ko halayen neman abin sha'awa sun fi dacewa su 'jima'i', amma ƙarin bayani game da alƙaluman jama'a da sauran halayen samari waɗanda 'jima'i' ake buƙata.

Dole ne ka san ƙarin

  1. Akwai tashin hankali a cikin wallafe-wallafen tsakanin haƙƙin matasa na yin jima'i da keɓancewa da kare yara. Ba a san yadda matasa ke tunanin yarda ba, abin da ake koya musu, da fahimtarsu na yarda dangane da 'sexting' da raba hotuna

Wannan babban jagora ne ga doka kuma ba ya zama shawara na doka ba.