Kallon hotunan

Yaushe ne zangon batsa ya fara?

Gary Wilson ya gabatar da wata tambaya game da jarabar batsa: "Nawa ne yawa?" akan yourbrainonporn.com gidan yanar gizo. Ya lura cewa wannan tambayar tana ɗauka cewa tasirin batsa binary ne. Wato, ko dai ba ku da wata matsala, ko kuma kuna shan sigari na batsa. Koyaya, canje-canje masu saurin kwakwalwa suna faruwa akan bakan. Ba za a iya sanya su a matsayin baki da fari ba. Bawai kawai bane / ko. Tambayar inda mutum ya ketare layin yayi watsi da ka'idar neuroplasticity. Kwakwalwa koyaushe tana koyo, canzawa da daidaitawa dangane da muhalli.

Supernormal ƙarfafawa

Nazarin ya nuna cewa ko da ƙananan mahimmancin motsa jiki na iya canza hankalin kwakwalwa da sauya hali.

Alal misali, ya ɗauki kawai 5 kwanaki zuwa haifar da jijiyar alama zuwa wasannin bidiyo a cikin samari masu ƙoshin lafiya. 'Yan wasan ba su kamu da cutar ba, amma aikin kwakwalwar da ya daukaka ya yi daidai da bukatun su na wasa. A wani gwaji, kusan dukkanin berayen da aka basu damar isa ga "abincin cafeteria" sun haɗu da kiba. Ya ɗauki 'yan kwanaki kawai na gorging a kan tarkacen abinci don berayen masu karɓar kwayar cutar dopamine su ƙi. Wannan ya rage gamsuwarsu daga cin abinci. Satisfactionarancin gamsuwa ya sa berayen suka fi yawa.

Game da batsa na Intanit, wannan Binciken Jamus daga manyan masallacin Max Planck ya dubi maza da suke yin amfani da batsa. Ya samo canji mai mahimmanci na kwakwalwa. Ƙarin batsa da suka cinye, ƙananan haɗin aiki da ke tsakanin tunanin tunani da ɓangarori na kwakwalwa. A lokaci guda kuma akwai ƙaramin kwakwalwar kwakwalwa zuwa batsa, da karin batsa da suka cinye. Wannan wata alama ce ta sasantawa lokacin da mutum yayi amfani da shi zuwa wani nau'i na motsa jiki. Lokaci suna buƙatar karin abu mai ban mamaki ko abu mai ban sha'awa don tasowa.

An Nazarin Italiya gano cewa 16% na tsofaffiyar makarantar sakandare da suka cinye batsa fiye da sau ɗaya a mako suna jin dadin rashin sha'awar jima'i. Yi kwatanta haka ga 0% na masu amfani da batsa ba da rahoton rashin sha'awar jima'i.

Matsaloli ba tare da buri ba

Rashin cire shi shine cewa buri ba'a buƙata don ƙwayar ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar ƙwayar cuta ba

A sauƙaƙe, yanayin jima'i, farfadowa, dushewa da sauran kwakwalwar ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar ƙwayar cuta, suna faruwa a wani bakan. Har ila yau, gane cewa kwakwalwarmu tana koya koyaushe da kuma daidaita da yanayin. Hoto yanar-gizon abu ne mai mahimmanci. Yana kullun jinsi na jima'i, wanda ke haifar da kwakwalwa da kuma fahimta.

Idan kana so ka bincika bincike a cikin haɗin kai tsakanin amfani da batsa da zamantakewar al'umma, danna nan. Wannan zai baka damar zuwa shafin waje kuma zai bude a sabon taga.

Gidauniyar Fadawa ba ta bayar da farfadowa ba.

Samun Taimako >>

Print Friendly, PDF & Email