Yarona Yana Kallon Batsa. Me zan yi?

Yarona Yana Kallon Batsa Me Ya Kamata Na Yi?Na farko - kada ku firgita.  Yaronku ba shi kaɗai ba - matsakaicin shekarun bayyanar batsa na farko shine kawai 11.  Yara a zahiri suna sha'awar kuma hakan abu ne mai kyau.  Ƙungiyoyin da suka gabata ƙila sun duba 'kalmomi masu ƙazanta' a cikin ƙamus ko kuma sun sace kwafin Playboy don zagaya cikin filin wasa, yanzu suna samun ƙarin bayani a sarari.

Saboda ƙaramar shekarun da yara ke shiga batsa ba su da ikon yin suka ga wannan bayanin, ko yin ma'ana, ko bambance tsakanin abin da yake na ainihi ko na karya. Abin da suke kallo ba game da cikakken yarda ba ne bisa la'akari da juna 'haƙiƙa' dangantakar jima'i. Idan a nan ne suka koyi game da jima'i, da rashin alheri, za su iya ɗaukar wannan a cikin dangantakarsu ta gaba a cikin imani cewa abin da suke kallo yana nuna yadda jima'i na 'ainihin' ya kasance da kuma rawar da ya kamata su ɗauka - da kuma jin dadi.

Ta yaya suke samunsa?  Tabbas akwai wani nau'in tabbatar da shekaru?

Abin takaici, a'a.  The Dokar Tsaron Kan Layi, wanda zai sa shafukan batsa su tabbatar da shekarun mutanen da ke shiga su, ba za su fara aiki ba na wasu shekaru.  - 2025 a farkon - kuma a halin yanzu an bar yaranmu ba tare da kariya ba.

Hakanan yana da mahimmanci a sani cewa yara ba sa kallon batsa kawai a shafukan batsa irin su Pornhub. Shafukan aika saƙo irin su WhatsApp, Kik, Telegram, MeWe da Wickr suna da ɓoye-ɓoye na ƙarshe-zuwa-ƙarshe ma'ana abun ciki na sirri ne kuma hatta hukumomin doka suna da wahalar gano masu aikawa waɗanda kawai sunan mai amfani ke gano su.  Ka'idodin ajiyar girgije kamar MEGA da SpiderOak suma suna ba da sirri don masu amfani su iya loda hotuna da aika su ga sauran masu amfani.  Waɗannan shafuka da ƙa'idodi sun zama hanyar da aka fi so don rarraba abubuwan da ba bisa ka'ida ba, abubuwan batsa ciki har da hotunan lalata da yara.  Duk matashin da ya shiga da zazzage ɗaya daga cikin waɗannan fayiloli zai kasance yana aikata laifin mallakar haramtattun abubuwa a hannunsa duk da cewa ba su san abin da ke cikin fayil ɗin ba.

Menene illar batsa 'na al'ada' ke yi?

Yarona Yana Kallon Batsa Me Ya Kamata Na Yi?Ƙwaƙwalwar matashi tana da 'wasa' don neman sababbin abubuwa masu ban sha'awa amma mafi ma'ana da ke cewa, 'Bari mu yi tunani a kan wannan.' har yanzu yana tasowa.  Wannan ba gaskiya ba ne kawai na halayen haɗari amma duk hulɗa.  Don tsira, mutane suna buƙatar haifuwa, don haka turawa don neman jima'i yana zuwa tare da balaga ba tare da la'akari da balagagge ba.  Idan kwakwalwar da ke tasowa ta cika da hotuna da aka samu ta hanyar sa'o'i na cin batsa, za a iya tsara tsarin gaba don ci gaba ba a yin shi ta hanyar saduwa da sauran matasa da yin dangantaka bisa fahimtar juna da son juna amma a kan jima'i kadai gaban allo.

Ko da ɗan taƙaitaccen binciken batsa na intanet zai jefar da fage na tashin hankali da ƙasƙanci.  Wannan na iya ba da ra'ayi mai banƙyama game da abin da ya kamata dangantaka ta girma ta kasance. Muna kuma sane da yadda muhimmancin jikinmu yake da ita ga samarinmu kuma abin da suke gani a waɗannan rukunin yanar gizon na iya haifar da kwatancen mara kyau tare da ba da kyakkyawan fata ga matasa game da yadda abokin tarayya ya kamata da abin da ya kamata su kasance a shirye. yi.  YARO NA NE

Yin amfani da batsa akai-akai na iya haifar da wahala wajen samar da alaƙar 'haƙiƙa' - duka ta jiki da ta zuciya. Ta yaya abokin tarayya ɗaya zai iya ba da nau'in iri ɗaya da jin daɗin da danna kan shafin batsa zai iya?  Kuma cewa ci gaba da neman sababbin abubuwan jin daɗi na iya ɗaukar masu amfani da hanya mai duhu kamar yadda batsa na 'talaka' ya zama abin ban sha'awa.

Matsalar batsa na ƙara zama ruwan dare a tsakanin matasa. Ba duk mutumin da ya kalli batsa ba ne zai fara sha'awar sha'awar amma wasu za su kuma yawancin mutanen da suka kamu da cutar za su fara kallonsa tun suna karami.

To, me zan yi?

Yarona Yana Kallon Batsa Me Ya Kamata Na Yi?Saƙo mafi mahimmanci shine yin magana da yaronku.

  • Kasance na halitta kuma madaidaiciya - sauƙin faɗi fiye da aikatawa! Yi ƙoƙarin kada ku nuna damuwarku saboda ɗanku ba zai iya faɗin ya ga hoton jima'i ba.  Lokaci mai kyau don yin wannan shine lokacin da babu ido a cikin mota ko kuma amsa wani abu da kuke kallo tare.
  • Kar a taba zato cewa tsaron intanet ɗinku zai hana su shiga batsa.
  • Kasance a lura da lokutan da za a iya koyarwa Yin magana game da batutuwa yayin da suke fitowa a talabijin, a cikin fina-finai ko kan layi na iya taimakawa wajen ba ku dama don fara tattaunawar da ta dace game da jikinsu da kuma yadda dangantaka mai kyau ta kasance.
  • Ka ba su saƙonni masu kyau Yi musu magana game da ƙaunar jima'i da yadda za su mutunta kansu da saurayi, budurwa ko abokin tarayya.
  • Yi musu magana game da abubuwan da suka faru Ba a ba da shawarar yin tattaunawa mai zurfi kan batsa ba ga yara ƙanana amma fara tattaunawa tun suna ƙanana game da alaƙa game da kyautatawa da kula da juna. Duk da haka, ka tabbata cewa sun san za su iya zuwa su yi magana da kai - kuma ba za ka yi fushi ba ko ka gigice da duk abin da suka gaya maka.
  • Ɗauki hanya mara laifi Gane cewa yara a dabi'ance suna sha'awar jima'i kuma suna son bincike.
  • Yi magana game da yarda - musamman tare da 'ya'yanku maza.
  • Kar ku tsorata su da zancen haram amma yi amfani da damar idan ta taso - watakila ta hanyar talabijin ko shirin labarai - don nuna sakamakon da zai iya faruwa.

Masu batsa suna magana da yaranmu game da yadda dangantakar jima'i ta kasance mai kyau kafin mu kasance, don haka dole ne mu tabbata cewa mun yi magana da su ma.

Bisa ga bincike game da sulhun iyaye kan wannan batu, ƙarshe shine:

“Iyaye da suke tattaunawa akai-akai da mutuntawa, suna nuna sha’awar yaransu, yayin da suke bayyana dalilan iyakokinsu, suna da mafi kyawun damar rage ɗabi’a masu matsala a cikin matasa. Ƙarfin hali, matsananciyar hali, kulawar iyaye suna da tsaka-tsaki ga mummunan tasiri akan halayen matsala. " (Dr. Marshall Ballantine-Jones.)

 

Akwai cikakkun bayanai da yawa da ake samu ta hanyar danna maɓallin da ke ƙasa…