Learning

Gidauniyar Thew Reward Foundation

Fahimtar yadda muke koyo da halayen rashin koyo shine mabuɗin don fahimtar yadda kuma dalilin da yasa batsa na intanet zai iya zama matsala ga lafiyar hankali da ta jiki. A wannan sashe Gidauniyar Reward tana duba koyo daga kusurwoyi daban-daban.

Bincike ya nuna cewa amfani da batsa na yau da kullum shine 'lalacewa' da alaka da matasa masu girma jinkirta lokaci. Wannan yana nufin masu amfani da batsa ba su da ikon jinkirta jin daɗi nan da nan don ƙarin lada mai mahimmanci daga baya, kamar nasarar jarrabawa. 

Wata takarda da ake kira Fitowar Matasa Na Farko Zuwa Labarin Batsa na Intanet: Dangantaka da lokacin balaga, neman jin daɗi da ci gaban ilimi. Ya ƙarasa da cewa “Yara maza waɗanda suka sami ci gaba a matakin balaga da samari masu girman kai don neman mafi yawan amfani da hotunan batsa na Intanet. Bugu da ƙari, ƙara yawan amfani da batsa na intanet ya rage aikin ilimin yara maza 6 bayan haka."

Kwalejoji da jami'o'i a duk faɗin Burtaniya da sauran wurare suna ba da rahoton yawan ficewa.

Gidauniyar lada WillpowerMene ne wasu sifofin wannan ƙi? Masanin ilimin kimiyya Roy Baumeister a littafinsa Willpower ya ce yawancin manyan matsaloli, na sirri da na zamantakewa, sun shafi gazawar kamun kai. A cikin abin da ya zama ɗaya daga cikin mafi yawan takardun da aka ambata a cikin wallafe-wallafen kimiyyar zamantakewa, Baumeister ya gano cewa iƙirarin yana aiki a zahiri kamar tsoka: ana iya ƙarfafa shi tare da aiki da gajiya ta hanyar amfani da yawa.

Glucose yana ƙara kuzarin son rai, kuma ana iya ƙarfafa shi ta hanyar cika ma'ajiyar man fetur na kwakwalwa. Wannan shine dalilin da ya sa cin abinci mai kyau da barci mai kyau na sa'o'i 8 a cikin dare - kuma musamman kasawa don yin ko ɗaya daga cikin waɗannan - yana da irin wannan tasiri mai ban mamaki akan kamun kai (kuma dalilin da ya sa masu cin abinci suna da wuyar yin tsayayya da jaraba).

Farfesa Farfesa Stanford University, Philip Zimbardo, ya bayyana 'janyo hankalin' yanci da kuma rage ci gaban ilimi a wannan magana, Kwanciyar Guda?

A cikin wannan ɓangaren Ƙungiyar Gidajen Fasaha tana kallon ilmantarwa daga harsuna daban-daban.

Memory da Learning

Yin jima'i

Intanit Intanit da Harkokin Jima'i na Farko

Unlearning

Intanit yanar gizo

Mun kuma samar da kewayon albarkatun don tallafawa fahimtar waɗannan batutuwa.

Gidauniyar Fadawa ba ta bayar da farfadowa ba.